Ko don dalilai na sirri ko na kasuwanci, jigilar kayayyaki a cikin gida ko na duniya ya zama wani muhimmin sashi na rayuwarmu. Fahimtar abubuwan da ke shafar farashin jigilar kayayyaki na iya taimaka wa daidaikun mutane da 'yan kasuwa su yanke shawarar yanke shawara, sarrafa farashi da tabbatar da isarwa akan lokaci. A cikin wannan labarin, mun bincika mahimman abubuwan da ke shafar ƙimar jigilar kayayyaki da samun haske cikin hadadden duniyar dabaru.
Nisa da Makaranta
Nisa tsakanin asalin da wurin da aka nufa shine ainihin abin da ke shafar ƙimar kayan aiki. Gabaɗaya magana, mafi nisa nisa, haɓaka farashin jigilar kaya. Bugu da ƙari, wurin zuwa yana taka muhimmiyar rawa, saboda jigilar kaya zuwa wurare masu nisa ko da ba za a iya shiga ba na iya haifar da ƙarin farashi saboda ƙayyadaddun zaɓuɓɓukan jigilar kaya.
Senghor Logistics ya shirya jigilar kayayyaki daga China zuwa tsibirin Victoria Island, Kanada, waɗanda aka haɗa kayayyaki daga masana'antu da yawa, kuma isar da kayayyaki ya fi rikitarwa. Amma a lokaci guda, mu mayi iya ƙoƙarinmu don adana kuɗi don abokan cinikita wasu hanyoyi,dannadon kallo.
Nauyi da Girma
Nauyin da girman kunshin ku yana shafar farashin jigilar kaya kai tsaye. Abubuwan da suka fi nauyi da girma suna buƙatar ƙarin man fetur, sarari da sarrafawa, yana haifar da ƙarin farashi. Masu ɗaukar kaya suna amfani da lissafin ma'aunin nauyi don ƙididdige nauyin jiki na fakiti da sararin da ya mamaye.
Hanyar jigilar kaya da gaggawa
Hanyar jigilar kaya da aka zaɓa da lokacin isarwa na iya shafar farashin jigilar kaya sosai. Bugu da ƙari, abubuwa kamar sarrafawa, inshora, da sabis na sa ido na iya shafar jimillar farashi.
Dangane da takamaiman bayanin kaya,Senghor Logistics na iya samar muku da hanyoyin dabaru guda 3 (a hankali, mai rahusa; sauri; matsakaicin farashin da sauri). Kuna iya zaɓar abin da kuke buƙata.
Jirgin dakon iskagabaɗaya ana ɗaukarsa ya fi na jigilar teku da na dogo tsada. Koyaya, ana buƙatar takamaiman bincike don takamaiman yanayi. Wani lokaci, bayan kwatanta, za a gano cewa jigilar iska yana da rahusa kuma yana da lokaci mafi girma. (Karanta labarinnan)
Saboda haka, a matsayin ƙwararren mai jigilar kaya.ba za mu ba da shawarar makantar da magana ba har sai mun zaɓi mafi kyawun mafita ga abokan cinikinmu bayan kwatanta tashoshi da yawa. Saboda haka, babu daidaitattun amsa ga "menene hanya mafi kyau don jigilar kaya daga China zuwa xxx". Ta hanyar sanin takamaiman bayanin jigilar kaya da kuma duba farashi na yanzu da jirgin ko ranar jirgin ruwa za mu iya ba ku mafita mai dacewa.
Marufi da Bukatun Musamman
Kundin kaya ba kawai yana kare abubuwa yayin jigilar kaya ba har ma yana taka muhimmiyar rawa wajen tantance farashin jigilar kaya. Marufi da ya dace yana kiyaye abun ciki lafiya kuma yana rage haɗarin lalacewa. Wasu abubuwa na iya buƙatar kulawa ta musamman ko bi ƙayyadaddun ƙa'idodin jigilar kaya, wanda ke haifar da ƙarin caji.
Jigilar kaya cikin aminci da jigilar kayayyaki cikin kyakkyawan tsari sune fifikonmu na farko, za mu buƙaci masu kaya su shirya yadda ya kamata kuma su sanya ido kan cikakken tsarin dabaru, kuma su sayi inshora don jigilar kaya idan ya cancanta.
Kwastam, Haraji da Haraji
Lokacin jigilar kaya zuwa ƙasashen duniya, kuɗin kwastam, haraji, da haraji na iya tasiri sosai kan farashin jigilar kaya. Kasashe daban-daban suna da manufofi da ka'idoji daban-daban, wanda galibi ke haifar da ƙarin farashin jigilar kayayyaki, musamman ga kayan da ke ƙarƙashin haraji da haraji.Sanin buƙatun kwastam na ƙasar da kuke tafiya zai iya taimaka muku guje wa abubuwan mamaki da sarrafa farashi yadda ya kamata.
Kamfaninmu ya ƙware a harkar shigo da kwastam a cikiAmurka, Kanada, Turai, Ostiraliyada sauran kasashe, musamman ma suna da zurfin nazari kan yawan kwastam na shigo da kaya daga Amurka. Tun bayan yakin cinikayya tsakanin Sin da Amurka,karin kudin fito ya sanya masu kaya biya masu yawa kudin fito. Don samfurin iri ɗaya,saboda zaɓin lambobin HS daban-daban don izinin kwastam, ƙimar jadawalin kuɗin fito na iya bambanta sosai, kuma adadin harajin jadawalin kuɗin fito na iya bambanta sosai. Don haka, ƙwarewa a cikin izinin kwastam yana adana kuɗin fito kuma yana kawo fa'ida mai yawa ga abokan ciniki.
Farashin Mai da Kasuwa
Farashin kaya na iya canzawa saboda farashin man fetur, wanda ya shafi dukkan masana'antar sufuri. Lokacin da farashin man fetur ya karu, dillalai na iya daidaita farashin don rage farashin aiki. Hakanan,bukatar kasuwakumawadata, yanayin tattalin arziki na gaba ɗaya, kumacanjin kuɗina iya shafar farashin jigilar kayayyaki.
Ya zuwa yanzu (16 ga Agusta), sabodayanayin kololuwar al'ada na kasuwar jigilar kaya da tasirin cunkoson Canal na Panama, yawan jigilar kayayyaki ya karu a mako na uku a jere!Don haka,yawanci muna lura da abokan ciniki a gaba na yanayin jigilar kayayyaki na gaba, don abokan ciniki su iya yin kasafin kudin jigilar kayayyaki mai kyau.
Ƙarin Ayyuka da Inshora
Sabis na zaɓi, kamarsitosabis na ƙara ƙima, ɗaukar hoto, ko ƙarin sarrafa abubuwa masu rauni, na iya shafar farashin jigilar kaya. Duk da yake ƙara waɗannan ayyuka na iya ba da kwanciyar hankali da tabbatar da isar da lafiya, zai iya zuwa a farashi mafi girma. Sanin darajar kowane sabis da mahimmancinsa ga kayan aikinku na iya taimaka muku yanke shawara mai ilimi.
Ana yin tasiri da cajin jigilar kaya ta hanyoyi da yawa waɗanda ke hulɗa don tantance ƙimar ƙarshe na jigilar kayan ku. Ta hanyar fahimtar waɗannan abubuwan, daidaikun mutane da 'yan kasuwa na iya sarrafa farashin jigilar kaya yadda ya kamata tare da tabbatar da isarwa cikin lokaci da aminci. Yin la'akari da nisa, nauyi, yanayin sufuri, marufi, da duk wani buƙatu yana da mahimmanci don inganta tsarin jigilar kaya da tabbatar da ƙwarewar abokin ciniki mai santsi. Kasance cikin sanar da ku, ku kasance cikin tsari, kuma ku yanke shawarar jigilar kayayyaki masu dacewa don buƙatunku da kasafin kuɗi.
Idan kuna buƙatar kowane sabis na jigilar kaya, don Allah kar a yi shakka, Senghor Logistics zai yi muku hidima da zuciya ɗaya.
Lokacin aikawa: Agusta-16-2023